directory

ทำเนียบผู้บริหารมหาวิทยาลัย
คณะเกษตรศาสตร์
FACULTY OF AGRICULTURE
Tel. 0 5394 4001-2, 0 5394 4009 ext. 102, 0 5394* Fax. 0 5394 4666, 0 5394*
http://www.agri.cmu.ac.th/main/
คณบดี DEAN
  รองศาสตราจารย์ ดร.ณัฐา โพธาภรณ์ Associate Professor Dr. Nuttha Potapohn
  *4033-6 Ext. 104 *4033-6 Ext. 104
  nuttha.p@cmu.ac.th nuttha.p@cmu.ac.th
รองคณบดีฝ่ายบริหาร แผนงาน และประกันคุณภาพการศึกษา ASSOCIATE DEAN FOR ADMINISTRATIVE AFFAIRS PLANNING AND QUALITY ASSURANCE
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. ดรุณี นาพรหม Assistant Professor Dr. Daruni Naphrom
  *4 4040 *4 4040
  daruni.n@cmu.ac.th daruni.n@cmu.ac.th
รองคณบดีฝ่ายวิจัยและบริการวิชาการ ASSOCIATE DEAN FOR RESEARCH AND ACADEMIC SERVICE
  รองศาสตราจารย์ ดร.เกวลิน คุณาศักดากุล Associate Professor Dr. Kaewalin Kumsakdakul
  *4 4021-2, 4 4024 *4 4021-2, 4 4024
  kaewalin.k@cmu.ac.th kaewalin.k@cmu.ac.th
รองคณบดีฝ่ายวิชาการ และพัฒนาหลักสูตร ASSOCIATE DEAN FOR ACADEMIC AND CURRICULUM DEVELOPMENT
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. จิรวรรณ กิจชัยเจริญ Assistant Professor Dr. Jirawan Kitchaicharoen
  *4 4066 Ext. 13 *4 4066 Ext. 13
  jirawan.k@cmu.ac.th jirawan.k@cmu.ac.th
รองคณบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษา ASSOCIATE DEAN FOR STUDENT DEVELOPMENT AFFAIRS
  อาจารย์ ดร. ชูชาติ สันธทรัพย์ Dr. Choochad Sanrasup
  *4 4033 Ext.111 *4 4033 Ext.111
  choochad.s@cmu.ac.th choochad.s@cmu.ac.th
รองคณบดีฝ่ายกิจการพิเศษและนักศึกษาเก่าสัมพันธ์ ASSOCIATE DEAN FOR SPECIAL AFFAIRS AND ALUMNI ASSOCIATION
  รองศาสตราจารย์ ดร.จิราพร กุลสาริน Associate Professor Dr. Jiraporn Kulsarin
  *4 4026 Ext.18 *4 4026 Ext.18
  jiraporn.k@cmu.ac.th jiraporn.k@cmu.ac.th
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายวิเทศสัมพันธ์ ASSISTANT DEAN FOR INTERNATIONAL RELATIONS AFFAIRS
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ฉันทลักษณ์ ติยายน Assistant Professor Dr. Chantalak Tiyayon
 
  chantalak.t@cmu.ac.th chantalak.t@cmu.ac.th
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายวิจัยและบริการวิชาการ ASSISTANT DEAN FOR RESEARCH AND ACADEMIC SERVICE
  อาจารย์ ดร.จุฑาทิพย์ เฉลิมผล Dr. Juthathip Chalermphol
  *4 4018-9 *4 4018-9
  juthathip.c@cmu.ac.th juthathip.c@cmu.ac.th
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายวิชาการและบัณฑิตศึกษา ASSISTANT DEAN FOR ACADEMIC AFFAIRS AND GRADUATE PROGRAMS
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. เสาวลักษณ์ แย้มหมื่นอาจ Assistant Professor Dr. Saowaluck Yammuen-Art
  *4 4069-74 Ext.127 *4 4069-74 Ext.127
  saowaluck.y@cmu.ac.th saowaluck.y@cmu.ac.th
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายวิชาการและพัฒนานักศึกษา ASSISTANT DEAN FOR ACDEMIC AND STUDENT DEVELOPMENT AFFAIRS
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. ปิลันธนา ฐาปนพงษ์วรกุล Assistant Professor Dr. Pilunthana Thapanapongworakul
  *4 4022 ต่อ 107 *4 4022 ต่อ 107
  pilunthana.t@cmu.ac.th pilunthana.t@cmu.ac.th
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายพัฒนาระบบกายภาพ ASSISTANT DEAN FOR PHYSICAL FACILITIES DEVELOPMENT
  อาจารย์ ดร.ทศพล มูลมณี Dr. Tossapol Moonmanee
  *4 4069-74 Ext.129 *4 4069-74 Ext.129
 
หัวหน้าภาควิชากีฏวิทยาและโรคพืช HEAD OF DEPARTMENT OF ENTOMOLOGY AND PLANT PATHOLOGY
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อังสนา อัครพิศาล Assistant Professor Dr.Angsana Akarapisan
  *44021-2 *44021-2
  angsana.a@cmu.ac.th angsana.a@cmu.ac.th
รักษาการแทนหัวหน้าภาควิชาพัฒนาเศรษฐกิจการเกษตร ACTING HEAD OF DEPARTMENT OF AGRICULTURAL ECONOMICS
  รองศาสตราจารย์ ดร.รุจ ศิริสัญลักษณ์ Assistant Professor Dr.Ruth Sirisunyaluck
  *4 4018-105 *4 4018-105
  ruth.si@cmu.ac.th ruth.si@cmu.ac.th
หัวหน้าภาควิชาพืชสวนและปฐพีศาสตร์ HEAD OF DEPARTMENT OF HORTICULTURE AND SOIL SCIENCE
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ศิวาพร ธรรมดี Assistant Professor Dr. Siwaporn Thumdee
  *4 4001 *4 4001
  siwaporn.t@cmu.ac.th siwaporn.t@cmu.ac.th
หัวหน้าภาควิชาสัตวศาสตร์และสัตว์น้ำ HEAD OF DEPARTMENT OF ANIMAL AND AQUATIC SCIENCES
  รองศาสตราจารย์ ดร.ศุภมิตร เมฆฉาย Associate Professor Dr. Supamit Mekchay
  *4 4090 Ext.34 *4 4090 Ext.34
  supamit.m@cmu.ac.th supamit.m@cmu.ac.th
หัวหน้าภาควิชาเกษตรที่สูงและทรัพยากรธรรมชาติ HEAD OF DEPARTMENT OF HIGHLAND AGRICULTURAL AND NATURAL RESOURCES
  อาจารย์ ดร.สุรีรัตน์ ลัคนาวิเชียร Dr. Sureeratna Lakanavichian
  *4 4099, *4 4647 *4 4099, *4 4647
  agislknv@chiangmai.ac.th agislknv@chiangmai.ac.th
หัวหน้าศูนย์วิจัยระบบทรัพยากรเกษตร HEAD OF CENTER FOR AGRICULTURAL RESOURCE SYSTEM RESEARCH
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชาญชัย แสงชโยสวัสดิ์ Assistant Professor Dr.Chanchai Sangchyoswat
  *4 4621 Ext. 241 *4 4621 Ext. 241
  chanchai.s@cmu.ac.th chanchai.s@cmu.ac.th
หัวหน้าศูนย์วิจัย สาธิต และฝึกอบรมการเกษตรแม่เหียะ HEAD OF MAE HIA AGRICULTURAL RESEARCH, DEMONSTRATIVE AND TRAINING CENTER
  อาจารย์ ดร.นริศ ยิ้มแย้ม Dr. Narit Yimyam
  *4 4052 *4 4052
  narit.y@cmu.ac.th narit.y@cmu.ac.th
หัวหน้าศูนย์วิจัยและฝึกอบรมที่สูง HEAD OF HIGHLAND RESEARCH AND TRAINING CENTER
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ธีระพงษ์ เสาวภาคย์ Assistant Professor Teerapong Soawaphak
  *4 4098-9 *4 4098-9
  teerapong.s@cmu.ac.th teerapong.s@cmu.ac.th
หัวหน้าศูนย์วิจัยเทคโนโลยีหลังการเก็บเกี่ยว HEAD OF POSTHARVEST TECHNOLOGY RESEARCH CENTER
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เยาวลักษณ์ จันทร์บาง Assistant Professor Dr. Yaowaluk Chanbang
  *4 4026 Ext.15 *4 4026 Ext.15
  yaowaluk.c yaowaluk.c
ผู้อำนวยการศูนย์บริการวิชาการและถ่ายทอดเทคโนโลยีการเกษตร DIRECTOR OF ACADEMIC SERVICE AND TECHNOLOGY TRANSFER CENTER
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.พรสิริ สืบพงษ์สังข์ Assistant Professor Dr. Pornsiri Suebpongsung
  *4 4066-7 Ext.13 *4 4066-7 Ext.13
  pornsiri.s@cmu.ac.th pornsiri.s@cmu.ac.th
เลขานุการคณะเกษตรศาสตร์ FACULTY SECRETARY
  นางสาววิไลพร ธรรมตา Miss Vilaiporn Thammata
  *4 4089-90 *4 4089-90
  vilaiporn.t@cmu.ac.th vilaiporn.t@cmu.ac.th

 


directory   directory   directory   directory   directory   directory   directory  

CMU

มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

International Relations Division, Office of the University, CMU.
239 Huay Kaew Road, Chiang Mai 50200, THAILAND
Tel: 66 5394 3661 to 5; Fax: 66 53942670
Email: irdcmu@cmu.ac.th
website: CHIANG MAI UNIVERSITY