directory

ทำเนียบผู้บริหารมหาวิทยาลัย
คณะเกษตรศาสตร์
FACULTY OF AGRICULTURE
Tel. 0 5394 4001-2, 0 5394 4009 ext. 102, 0 5394* Fax. 0 5394 4666, 0 5394*
http://www.agri.cmu.ac.th/main/
คณบดี DEAN
  รองศาสตราจารย์ ธีระ วิสิทธิ์พานิช Associate Professor Theera Visitpanich
  *44001-2, 0 5389 2218 *44001-2, 0 5389 2218
  dean.agri@cmu.ac.th, theera.v@cmu.ac.th dean.agri@cmu.ac.th, theera.v@cmu.ac.th
รองคณบดีฝ่ายบริหารและประกันคุณภาพการศึกษา ASSOCIATE DEAN FOR ADMINISTRATIVE AFFAIRS AND QUALITY ASSURANCE
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. ดรุณี นาพรหม Assistant Professor Dr. Daruni Naphrom
  *44001-2, 44007 *44001-2, 44007
  daruni.n@cmu.ac.th daruni.n@cmu.ac.th
รองคณบดีฝ่ายวิจัยและวิเทศสัมพันธ์ ASSOCIATE DEAN FOR RESEARCH AND INTERNATIONAL AFFAIRS
  ศาสตราจารย์ ดร.สัญชัย จตุรสิทธา Professor Dr. Sanchai Jaturasittha
  *44001 *44001
  sanchai.j@cmu.ac.th sanchai.j@cmu.ac.th
รองคณบดีฝ่ายวิชาการ และบัณฑิตศึกษา ASSOCIATE DEAN FOR ACADEMIC AND GRADUATE PROGRAM
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. ศิวาพร ธรรมดี Assistant Professor Dr. Siwaporn Thumdee
  *44001 *44001
  siwaporn.t@cmu.ac.th siwaporn.t@cmu.ac.th
รองคณบดีฝ่ายบริการวิชาการ อาคารสถานที่ และเทคโนโลยีสารสนเทศ ASSOCIATE DEAN FOR ACADEMIC SERVICE, INFRASTRUCTURE AND INFORMATION TECHNOLOGY
  อาจารย์ ดร. ณัฐศักดิ์ กฤติกาเมษ Dr. Nattasak Krittigamas
  *44001, *44050 *44001, *44050
  nattasak.k@cmu.ac.th nattasak.k@cmu.ac.th
รองคณบดีฝ่ายพัฒนาคุณภาพนักศึกษาและนักศึกษาเก่าสัมพันธ์ ASSOCIATE DEAN FOR STUDENT QUALITY AND ALUMNI ASSOCIATION
  อาจารย์ ดร.จิรวัฒน์ พัสระ Dr. Chirawath Phatsara
  *44001 *44001
  chirawath.p@cmu.ac.th chirawath.p@cmu.ac.th
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายประชาสัมพันธ์และพัฒนาคุณภาพนักศึกษา ASSISTANT DEAN FOR PUBLIC RELATIONS AND STUDENT QUALITY AFFAIRS
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.เกศินี เกตุพยัคฆ์ Assistant Professor Dr. Kesinee Gatphayak
  *44001, *44069 - 72 *44001, *44069 - 72
  kesinee.g@cmu.ac.th kesinee.g@cmu.ac.th
หัวหน้าภาควิชากีฏวิทยาและโรคพืช HEAD OF DEPARTMENT OF ENTOMOLOGY AND PLANT PATHOLOGY
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อังสนา อัครพิศาล Assistant Professor Dr.Angsana Akarapisan
  *44026 Ext. 18 *44026 Ext. 18
  angsana.a@cmu.ac.th angsana.a@cmu.ac.th
หัวหน้าภาควิชาพัฒนาเศรษฐกิจการเกษตร HEAD OF DEPARTMENT OF AGRICULTURAL ECONOMICS
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กมล งามสมสุข Assistant Professor Dr.Kamol Ngamsomsuke
  *44066 *44066
  kamol.n@cmu.ac.th kamol.n@cmu.ac.th
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายวิชาการและบัณฑิตศึกษา ASSISTANT DEAN FOR ACADEMIC AFFAIRS AND GRADUATE PROGRAMS
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร. เสาวลักษณ์ แย้มหมื่นอาจ Assistant Professor Dr. Saowaluck Yammuen-Art
  *44001, 44069 ถึง 74 ต่อ 127 *44001, 44069 ถึง 74 ต่อ 127
  saowaluck.y@cmu.ac.th saowaluck.y@cmu.ac.th
หัวหน้าภาควิชาพืชศาสตร์และปฐพีศาสตร์ HEAD OF DEPARTMENT OF PLANT SCIENCE AND SOIL SCIENCE
  รองศาสตราจารย์ ดร.ณัฐา โพธาภรณ์ Associate Professor Dr. Nuttha Potapohn
  44033-6 Ext. 104 44033-6 Ext. 104
  nuttha.p@cmu.ac.th nuttha.p@cmu.ac.th
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายวิชาการและพัฒนานักศึกษา ASSISTANT DEAN FOR ACDEMIC AND STUDENT DEVELOPMENT AFFAIRS
  อาจารย์ ดร. ปิลันธนา ฐาปนพงษ์วรกุล Dr. Pilunthana Thapanapongworakul
  *44001, 44022 ต่อ 107 *44001, 44022 ต่อ 107
  pilunthana.t@cmu.ac.th pilunthana.t@cmu.ac.th
หัวหน้าภาควิชาสัตวศาสตร์และสัตว์น้ำ HEAD OF DEPARTMENT OF ANIMAL AND AQUATIC SCIENCES
  รองศาสตราจารย์ ดร.ศุภมิตร เมฆฉาย Associate Professor Dr. Supamit Mekchay
  *44069 - 74 Ext. 111,112 *44069 - 74 Ext. 111,112
  supamit.m@cmu.ac.th supamit.m@cmu.ac.th
หัวหน้าภาควิชาเกษตรที่สูงและทรัพยากรธรรมชาติ HEAD OF DEPARTMENT OF HIGHLAND AGRICULTURAL AND NATURAL RESOURCES
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ถาวร อ่อนประไพ Assistant Professor Dr. Thaworn Onpraphai
  *44053 *44053
  thaworn.o@cmu.ac.th thaworn.o@cmu.ac.th
หัวหน้าศูนย์วิจัยระบบทรัพยากรเกษตร HEAD OF CENTER FOR AGRICULTURAL RESOURCE SYSTEM RESEARCH
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ชาญชัย แสงชโยสวัสดิ์ Assistant Professor Dr.Chanchai Sangchyoswat
  *44621 - 2 Ext. 241 *44621 - 2 Ext. 241
  chanchai.s@cmu.ac.th chanchai.s@cmu.ac.th
หัวหน้าศูนย์วิจัย สาธิต และฝึกอบรมการเกษตรแม่เหียะ HEAD OF MAE HIA AGRICULTURAL RESEARCH, DEMONSTRATIVE AND TRAINING CENTER
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.สงวนศักดิ์ ธนาพรพูนพงษ์ Assistant Professor Dr. Sa-nguansak Thanapornpoonpong
  *44050, 48401 *44050, 48401
  sa-nguansak.t@cmu.ac.th sa-nguansak.t@cmu.ac.th
ผู้อำนวยการศูนย์วิจัยและฝึกอบรมที่สูง DIRECTOR OF HIGHLAND RESEARCH AND TRAINING CENTER
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ถาวร อ่อนประไพ Assistant Professor Dr. Thaworn Onpraphai
  *44053 *44053
  thaworn.o@cmu.ac.th thaworn.o@cmu.ac.th
ผู้อำนวยการศูนย์บริการวิชาการและถ่ายทอดเทคโนโลยีการเกษตร DIRECTOR OF ACADEMIC SERVICE AND TECHNOLOGY TRANSFER CENTER
  อาจารย์ ดร.ชูชาติ สันธทรัพย์ Dr. Choochad Santasup
  *44033 Ext. 111 *44033 Ext. 111
  choochad.s@cmu.ac.th choochad.s@cmu.ac.th
เลขานุการคณะเกษตรศาสตร์ FACULTY SECRETARY
  นางสาววิไลพร ธรรมตา Miss Vilaiporn Thammata
  *44008, 44009 ext. 107 *44008, 44009 ext. 107
  vilaiporn.t@cmu.ac.th vilaiporn.t@cmu.ac.th

 


directory   directory   directory   directory   directory   directory   directory   directory   directory  

CMU

มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

International Relations Division, Office of the University, CMU.
239 Huay Kaew Road, Chiang Mai 50200, THAILAND
Tel: 66 5394 3661 to 5; Fax: 66 53942670
Email: irdcmu@cmu.ac.th
website: CHIANG MAI UNIVERSITY