directory

ทำเนียบผู้บริหารมหาวิทยาลัย
คณะทันตแพทยศาสตร์
FACULTY OF DENTISTRY
Tel. 0 5394 4440, 0 5394* Fax. 0 5322 2844
http://www.dent.cmu.ac.th/web/
e-mail: csookta@hotmail.com
คณบดี DEAN
  รองศาสตราจารย์ ทันตแพทย์ ดร. สิทธิชัย วนจันทรรักษ์ Associate Professor Dr. Sitthichai Wanachantararak
  *4401 *4401
  sitthichai.w@cmu.ac.th sitthichai.w@cmu.ac.th
รองคณบดีฝ่ายบริหาร ASSOCIATE DEAN FOR ADMINISTRATIVE AFFAIRS
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ทันตแพทย์ การุณ เวโรจน์ Assistant Professor Karune Verochana
  *4405 *4405
  karune.v@cmu.ac.th karune.v@cmu.ac.th
รองคณบดีฝ่ายวิชาการ ASSOCIATE DEAN FOR ACADEMIC AFFAIRS
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ทันตแพทย์ พิริยะ เชิดสถิรกุล Assistant Professor Piriya Cherdsatirakul
  *4422 *4422
  piriyac@hotmail.com piriyac@hotmail.com
รองคณบดีฝ่ายวิจัยและวิเทศสัมพันธ์ ASSISTANT DEAN FOR RESEARCH AND INTERNATIONAL RELATIONS AFFAIRS
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ทันตแพทย์หญิง ดร. วริศรา ศิริมหาราช Assistant Professor Dr. Varisara Sirimaharaj
  *4406 *4406
  vsjaa@yahoo.co.uk vsjaa@yahoo.co.uk
รองคณบดีฝ่ายยุทธศาสตร์และบัณฑิตศึกษา ASSOCIATE DEAN FOR STRATEGY AND GRADUATION
  อาจารย์ ทันตแพทย์ ดร. นฤมนัส คอวนิช Dr. Narumanas Korwanich
  *4405 *4405
  e2809025@yahoo.com e2809025@yahoo.com
ผู้ช่วยคณบดี ASSISTANT DEAN
  อาจารย์ ทันตแพทย์ ชนธีร์ ชินเครือ Dr. Chonatee Chinkrua
  *4455-6 *4455-6
  achonatee@hotmail.com achonatee@hotmail.com
ผู้ช่วยคณบดี ASSISTANT DEAN
  อาจารย์ ทันตแพทย์ ดร. พิสัยศิษฎ์ ชัยจรีนนท์ Dr. Pisaisit Chaijareenont
  *4438 *4438
  yodent@hotmail.com yodent@hotmail.com
ผู้ช่วยคณบดี ASSISTANT DEAN
  อาจารย์ ทันตแพทย์หญิง ดร สการัตห์ ประโมจนีย์ Dr. Sakarat Pramojanee
  *4453 *4453
  sakarat@chiangmai.ac.th sakarat@chiangmai.ac.th
ผู้ช่วยคณบดี ASSOCIATE DEAN
  อาจารย์ ทันตแพทย์หญิง อรนิดา วัฒนรัตน์ Onnida Wattanarat
  *4467 *4467
  onnida.wattanarat@cmu.ac.th onnida.wattanarat@cmu.ac.th
ผู้ช่วยคณบดี ASSISTANT DEAN
  อาจารย์ ทันตแพทย์หญิง ภัทริกา อังกสิทธิ์ Pattarika Angkasith
  *4438 *4438
  pattarika.a@cmu.ac.th pattarika.a@cmu.ac.th
ผู้อำนวยการโรงพยาบาลทันตกรรม DIRECTOR OF DENTAL HOSPITAL
  รองศาสตราจารย์ ทันตแพทย์ ดร. ปฐวี คงขุนเวียน Associate Professor Dr. Pathawee Khongkhunthian
  *4490 *4490
  pathawee@cmu.ac.th pathawee@cmu.ac.th
รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลทันตกรรม ASSOCIATE DIRECTOR OF DENTAL HOSPITAL
  อาจารย์ ทันตแพทย์ สหธัช แก้วกำเนิด Dr. Sahatut Kaewkumnert
  *4474 *4474
  sahathat16@hotmail.com sahathat16@hotmail.com
หัวหน้าภาควิชาชีววิทยาช่องปากและวิทยาการวินิจฉัยโรคช่องปาก HEAD, DEPARTMENT OF ORAL BIOLOGY ADN DIAGNOSTIC SCIENCES
  รองศาสตราจารย์ ทันตแพทย์หญิง สั่งสม ประภายสาธก Associate Professor Sangsom Prapayasatok
  *4454 *4454
  sangsom.prapaya@cmu.ac.th sangsom.prapaya@cmu.ac.th
หัวหน้าภาควิชาทันตกรรมครอบครัวและชุมชน HEAD, DEPARTMENT OF FAMILY AND COMMUNITY DENTISTRY
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ทันตแพทย์ อติศักดิ์ จึงพัฒนาวดี Assistant Professor Atisak Chuengpattanawadee
  *4468 *4468
  ats51@yahoo.com ats51@yahoo.com
หัวหน้าภาควิชาทันตกรรมจัดฟันและทันตกรรมสำหรับเด็ก HEAD, DEPARTMENT OF ORTHODONTICS AND PEDODONTICS
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ทันตแพทย์หญิง อุบลวรรณ ธีระพิบูลย์ Associate Professor Ubonwan Theerapiboon
  *4464-5 *4464-5
  ubonwan.t@cmu.ac.th ubonwan.t@cmu.ac.th
หัวหน้าภาควิชาทันตกรรมบูรณะและปริทันตวิทยา HEAD, DEPARTMENT OF RESTORATIVE DENTISTRY AND PERIODONTOLOGY
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ทันตแพทย์หญิง ดร. สุมนา จิตติเดชารักษ์ Assistant Professor Dr.Sumana Jittidecharaks
  *4457-8 *4457-8
  besumana@yahoo.com besumana@yahoo.com
หัวหน้าภาควิชาทันตกรรมประดิษฐ์ HEAD, DEPARTMENT OF PROSTHODONTICS
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ทันตแพทย์ ดร.พิริยะ ยาวิราช Assistant Professor Dr. Piriya Yavirach
  *4438 *4438
  piriya@chiangmai.ac.th piriya@chiangmai.ac.th
หัวหน้าภาควิชาศัลยศาสตร์ช่องปากและเม็กซิลโลเฟเชียล HEAD, DEPARTMENT OF ORAL AND MAXILLOFACIAL SURGERY
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ทันตแพทย์ วุฒินันท์ จตุพศ Assistant Professor Vuttinun Chatupos
  *4455-6 *4455-6
  vuttinun@yahoo.co.th vuttinun@yahoo.co.th
เลขานุการคณะ FACULTY SECRETARIAT
  นางสาวกัญญา สุขพรหม Miss Kanya Sukprom
  *4488 *4488
  kanya.sukprom@cmu.ac.th kanya.sukprom@cmu.ac.th

 


directory   directory   directory   directory   directory   directory   directory   directory   directory  

CMU

มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

International Relations Division, Office of the University, CMU.
239 Huay Kaew Road, Chiang Mai 50200, THAILAND
Tel: 66 5394 3661 to 5; Fax: 66 53942670
Email: irdcmu@cmu.ac.th
website: CHIANG MAI UNIVERSITY