directory

ทำเนียบผู้บริหารมหาวิทยาลัย
คณะรัฐศาสตร์และรัฐประศาสนศาสตร์
FACULTY OF POLITICAL SCIENCE AND PUBLIC ADMINISTRATION
Tel. 0 5394 2960 Fax. 0 534942988
http://www.pol.cmu.ac.th/
e-mail: pol_sci_cmu@hotmail.com
คณบดี DEAN
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อรอร ภู่เจริญ Assistant Professor Dr. Ora-orn Poocharoen
  *2950 *2950
  ora-orn.p@chula.ac.th ora-orn.p@chula.ac.th
รองคณบดีฝ่ายวิจัยและบริการวิชาการ ASSOCIATE DEAN FOR RESEARCH AND ACADEMIC SERVICES
  อาจารย์ ดร.วรพงศ์ ตระการศิรินนท์ Dr. Worrapong Trakarnsirinont
  *2999 ext. 108 *2999 ext. 108
  worrapongt@hotmail.com worrapongt@hotmail.com
รองคณบดีฝ่ายวิเทศสัมพันธ์และประกันคุณภาพการศึกษา ASSOCIATE DEAN FOR FOREIGN AFFAIRS AND QUALITY ASSESSMENT
  อาจารย์ ดร. อุดมโชค อาษาวิมลกิจ Dr. Udomchoke Asawimalkit
  *2952 *2952
  udomchoke@yahoo.com udomchoke@yahoo.com
รองคณบดีฝ่ายวิชาการ ASSOCIATE DEAN FOR ACADEMIC AFFAIRS
  อาจารย์ ดร. มาลินี คุ้มสุภา Dr. Malinee Khumsupha
  2989 ext. 136 2989 ext. 136
  kumsupa@hotmail.com kumsupa@hotmail.com
ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายกิจการนักศึกษา ASSISTANT DEAN FOR STUDENT AFFAIRS
  อาจารย์ ดร.วีรวรรณ แพทย์สมาน Dr. Raweewan Patsamarn
  2989 ext. 135 2989 ext. 135
  qrawee@hotmail.com qrawee@hotmail.com
หัวหน้าสำนักวิชาการระหว่างประเทศ HEAD OF SCHOOL OF INTERNATIONAL AFFAIRS
  ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กัญญณัฏฐา อิทธินิติวุฒิ Assistant Professor Dr. Kanyanattha Ittinitiwut
 
  kanyanattha.i@cmu.ac.th, kanyanattha@gmail.com kanyanattha.i@cmu.ac.th, kanyanattha@gmail.com
หัวหน้าสำนักวิชาการเมืองและการปกครอง HEAD OF SCHOOL OF POLITICS AND GOVERNMENT
  อาจารย์ ดร.จันทนา สุทธิจารี Dr. Jantana Suttijaree
  2999 ext. 115 2999 ext. 115
  suttijaree jantana@hotmail.com suttijaree jantana@hotmail.com
หัวหน้าสำนักวิชารัฐประศาสนศาสตร์ HEAD OF SCHOOL OF PUBLICE ADMINISTRATION
  รองศาสตราจารย์ ดร. ธันยวัฒน์ รัตนสัค Associate Professor Dr. Thanyawat Ratanasak
  *2999 ext. 110 *2999 ext. 110
  thanyawatr@hotmail.com thanyawatr@hotmail.com
หัวหน้าศูนย์ศึกษาอนุภูมิภาคลุ่มแม่น้ำโขง HEAD OF GREATER MAKONG SUB-REGION STUDIES CENTER (GMSs)
  อาจารย์ ดร.อุษามาศ เสียมภักดี Dr. Usamard Siampukdee
  *2999 ext. 112 *2999 ext. 112
  usamard.s@gmail.com usamard.s@gmail.com
หัวหน้าศูนย์ศึกษาการบริหารกิจการบ้านเมืองระดับท้องถิ่น HEAD OF CENTER FOR LOCAL GOVERNANCE STUDIES (CLGS) LOCAL LEVEL
  อาจารย์ ดร.พนม กุณาวงค์ Dr. Panom Gunawong
  *2999 ext. 121 *2999 ext. 121
  hle007@yahoo.com hle007@yahoo.com
หัวหน้างานบริการการศึกษา HEAD OF ACADEMIC SERVICES
  นางบุญรัตน์ แก้วเชาว์รัมย์ Mrs. Boonrat Kaewchaorum
  *2983 *2983
 
หัวหน้างานบริหารทั่วไป HEAD OF ADMINISTRATIVE SERVICE
  นางสาริกา ชมชวน Mrs. Sarika Chomchuan
  42962 42962
  ska9970@hotmail.com ska9970@hotmail.com
เลขานุการคณะรัฐศาสตร์และรัฐประศาสนศาสตร์ SECRETARIAT
  นางนวลศรี ลิขิตอนุรักษ์ Mrs. Nuansri Likitanurak
  *2955 *2955
  nuansri.cmu@hotmail.com nuansri.cmu@hotmail.com

 


directory   directory   directory   directory   directory   directory   directory   directory   directory  

CMU

มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

International Relations Division, Office of the University, CMU.
239 Huay Kaew Road, Chiang Mai 50200, THAILAND
Tel: 66 5394 3661 to 5; Fax: 66 53942670
Email: irdcmu@cmu.ac.th
website: CHIANG MAI UNIVERSITY